Loading...

Tìm bạn gái Gửi Người Con Gái Anh Đợi Chờ

Thảo luận trong 'HCM' bắt đầu bởi Tiến Sỹ TâmThần, 23/4/15.

1. Tiến Sỹ TâmThần

Tiến Sỹ TâmThần

Ngày Buồn - Tháng Nhớ - Năm Cô Đơn - Thế Kỷ Sầu
    Bình Minh Tỏ - Hoàng Hôn Tàn
    Em thương mến
    Hôm nay trời thật đẹp , mây đen kéo đến mây trắng bay đi . Anh ngồi co cẳng trên ghế nhìn đàn chó chạy lon ton ngoài cánh đồng anh lại nhớ đến em .Đầu thư anh chúc em mạnh khỏe ăn nhiều như lợn , ngủ nhiều như heo .
    Em à ! Mới chỉ gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước .Xa em vài giây thôi mà anh ngỡ bao năm .Em ơi , ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá .Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lẹ em rơi làm bẩy tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt .
    Ôi thôi ... Em à , em đến với anh vào môt ngày đông băng giá .Em sưởi ấm lòng anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô .Mỗi khi em khát là và vại bia dịu dàng cất theo tiếng gọi của mùa hè .Ôi em tôi là số 1.
    Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không , anh ăn không ngon nhưng anh ngủ như điên , anh đi giầy quên tất , ăn sáng quên đánh răng , anh dùng săng vo gạo , anh khờ khạo cũng chỉ vì em .Anh thì cái gì cũng có chỉ mỗi khong có tiền .Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trinh trắng như tờ giấy than của anh cho em .Em có biết rằng anh yêu em từ khi em còn là cô bé lon ton như con chó con cùng lũ bạn là lũ quỉ cái .
    Em đừng buồn vì những lời bon bạn anh nói nhé , nó nói em " nhìn xa cứ tưởng con người , nhìn gần mới biết đười ươi sổng chuồng" .Anh đau lắm nhưng không sao , bôi cao sẽ khỏi,không khỏi ăn tỏi sẽ hết , không hết cho chết là vừa . Về nhà anh nuốt cơm không trôi cố gắng lắm cũng chỉ ăn được 7 bát phở .Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em anh yêu em như que kem mút dở , như dưa bở với đường , như lọ tương với cà pháo , như con báo với cánh rừng , như lọ vừng với lạc , như lão Hạc với con chó vàng .
    Thôi đêm đã khuya , gà đã lên chuồng ,chó ngừng cất tiếng sủa anh đành phanh bút ở đây em nhé , anh chúc em ngủ ngon đêm gặp nhiều ác mộng , anh sẽ hiện ra để chạy trốn cùng em . Hôn em ngàn lần con chó con của anh .
    Mr Tèo thân gửi consongnguocchieu@gmail.com

Loading...