Đàn ông tử tế - Còn hay không ???

Hà Đinh

Moderator
Thành viên BQT
Moderator
11/8/20
97
406
53
Vấn đề mà rất nhiều chị em thắc mắc. Mình xin nói luôn là: Còn, còn rất nhiều nhé. Mình tin vậy, vì mình chưa yêu phải ng đàn ông nào ko tử tế cả...
Vài bác trên web biết vụ cái brand của mình đúng ko ? Nói thật, kp tên mình, càng kp tên con mình. Là tên một ng mình từng thương.
Với mình, ảnh ko chỉ là một ng từng thg, mà còn là một thầy, một ng cha... Nếu nói về ng này thì ngôn từ của mình hoàn toàn bất lực. Chỉ biết rằng, hầu như toàn bộ kiến thức hay cách cư xử của mình....đều là anh truyền dạy. A là ng ảnh hưởng rất nhiều đến con ng mình. Mình biết bây h, mình vẫn nc kiểu tào lao, vớ vẩn và xàm ngôn lắm...nhưng nói thật, là đã đỡ lắm lắm so với hồi trước rồi ấy...
Đơn giản như việc mình học tới lớp 7 là nghỉ. Lúc chưa gặp anh, mình hay giấu, vì mình ngại á. Bb mình ai cũng học hết cấp 3, đại học,...vv Còn mình học ít, mình ngại nên mình giấu. Anh lại bảo, ko nên giấu, mà phải tận dụng nó. Nếu ai hỏi, cứ thành thật nói, vì lỡ có gì đó mình nói bậy làm càn, ng ta cũng thông cảm cho vì mình học hành ko tới đâu. Đó kp là nhược điểm, đó là ưu điểm....Hay như việc mình noia giờ quá tuổi đi học rồi, có xin đi học cũng ko trường nào nhận, anh bảo "Với 1 ng muốn học thì khi đi vệ sinh cũng học được, đem theo cuốn sách vào WC, rảnh thì lôi ra đọc, đọc và ngẫm vài danh ngôn, trích dẫn trên mấy tờ lịch mình xe bỏ hàng ngày cũng là học"...... bla bla các chuyện.
Anh luôn tốt với mình, đến tận bây h cũng thế. Mùa dịch vừa r, nếu ko có anh, thì mình nghĩ mình cũng vất vả...hì.i
Khi ai đó hỏi về cái brand, mình chỉ nói là tên con mình, để Chấm văn hết câu chuyện, ko muốn bị hỏi gì thêm. Nhưng thực sự thì brand của mình là tên anh. Như một sự tri ân cho ng đã thương và tốt với mình đến bất chấp ( à, mình và a chưa từng sex, nên nếu nói a tốt với mình vì sex thì kp nghe)
Tiếp theo là Nhóc quê Gia Lai. Cái brand là theo tên anh kia, nhưng xui sao ấy, tên nhóc này, hai chữ cái đầu cũng y chang anh kia, dù hai ng ko cùng tên. Haizzz thành ra, bb tới chơi, biết tên nó xong, toàn hiểu lầm.
Tội cho chàng trai ấy, ko có miếng mà toàn bị mang tiếng...kkk.
Ngoài hai lần nó cùng e giải quyết vài vấn đề của em. Thì cái lần e đổ nợ. Nó bảo "Cho bà 1 năm tiền lương của tui trả nợ". Haizzzz. Các bạn sẽ thấy câu nói này nó xúc động bao nhiu khi mà các bạn vay mẹ ruột 50k ko được. Hì hì. (Mình ko trách mẹ đâu, do sau khi bố mình mất, mấy năm liền mình và mẹ ko nc, mình hay nói nặng với mẹ, nên mẹ ko cho vay là phải...hì hì).
Bạn HP (74C1) mình mới kể nhé ! Bạn là ng nặng tình cảm, bao dung, ...hình như cũng hơi bất chấp một chút để giúp mình khi mình cần. Hì.
Đa phần mọi ng đều có suy nghĩ là P chưa gạ sex đ mình nên mới tốt vậy thôi, phải ko ??
Ng ta nói "muốn biết nhân cách 1 ng, phải đợi sau chia tay". Đến bây h, bạn P vẫn quý, vẫn thương hai mẹ con mình như thế nhé, hình như còn thương hơn thì phải...
Có một anh Fwb trên này nữa, a tên TA - Fwb đầu tiên của mình á. Mình nc với anh vài tuần, sau đó đợt ra HN, có gặp có sex 1 lần. 5,6 năm nay ko gặp lại nhau, nhưng hai anh em vẫn nc với nhau hàng ngày trên zalo, giúp đỡ nhau khi cần, như vậy có đ xem là tử tế ko nhỉ ???
Anh vẫn hoạt động ở web, nhưng tg này, anh bận nhìu việc nên out web, cơ mà thi thoảng vẫn tàu ngầm.
Bạn HP cũng vậy, cũng tàu ngầm...hì

Sửa lần cuối:

gokien89

Zl @dammex
Cựu Thành Viên BQT
15/3/16
534
357
63
Nghề nghiệp
Tay gậy tay bị khắp nơi tung hoành
Hôn nhân
  1. Độc thân
Chiều cao (cm)
167
Cân nặng
63
Ai bảo không còn đàn ông tử tế thì có lẽ do người đó không xứng đáng gặp được người đàn ông tử tế. Đơn giản chỉ vậy thôi

doibuon89

Thành viên mới
16/5/22
3
0
1
32
Nghề nghiệp
NVVP
Hôn nhân
  1. Đã có gia đình
  2. Ly thân
Chiều cao (cm)
165
Cân nặng
75
Đàn nào thì cũng tử tế chỉ có điều sau đó đàn nào cũng bị mê hoặc rồi đổi thay ...

Cuchuoi

Thành viên thường xuyên
16/4/21
381
444
63
TP.HCM
Nghề nghiệp
Kỹ sư
Hôn nhân
  1. Độc thân
Chiều cao (cm)