Sài Gòn ơi, Tớ về rồi .... :)

Hà Đinh

Moderator
Thành viên BQT
Moderator
11/8/20
97
406
53
E mới về lại Sg sáng nay các bác ạ!
Tối qua, về đến BP, mà mệt quá, nên tụi em ngủ lại ở trển, sáng nay mới về...
Sài Gòn vẫn vậy ha, vẫn nắng gắt, vẫn ồn ào, nhộn nhịp.... Bởi vậy, ng ta nói "ko mợ chợ vẫn đông" cấm có sai. Vì dù có em hay ko có em, thì Sg của mọi ng vẫn vậy...
E chưa vội lo cv luôn ấy...Vì còn một chút việc cá nhân nữa... Tối thứ 7 này, thằng e trai (cùng cha khá mẹ với em) đi Nhật làm việc. E mới rủ nó và bạn gái qua nhà em, chiều nấu gì đó ăn cơm.
E quý nó ghê, nó rất giống bố e (thằng e trai cùng mẹ cùng cha với e thì ko giống.Hì) Mỗi lần nhìn nó, e lại nhớ tới bố em. Bố em mất lâu rồi các bác ạ. E thì thương bố vô cùng....
Có một việc e làm sai với bố, hai việc thất hứa với bố. Đời này, cũng chẳng biết làm sao để sửa chữa và thực hiện...Hì.
E thực ra, cũng tệ lắm, chả tốt lành gì đâu. Thật đấy.
Đợt bố mất, em ấy về đưa tang bố, e mới biết e còn một đứa e trai khác mẹ...
Cũng may là hai chị em hợp tính nhau. Nó bảo "Lúc trước e mơ hồ về bố, về các anh chị em nhà mình. Mà gặp chị r, nc với chị, e mới thấy có chút thân quen. Ở nhà, e ko hợp tính với em gái e luôn" - Mẹ của e ấy lấy thêm ng khác, sau khi bố em về Bắc.
Nãy nó hỏi "Tối thứ 7, chị xuống tiễn e nhé".... "Ừ cậu, chị xuống chứ!"
Gặp gỡ và đồng hành với nó từ lúc chập chững vào Đại học. Giờ là lúc nó bắt đầu thực hiện hoài bão của bản thân.
Mỗi lần nc với nó, e thấy như đang nc với bố e vậy.
Ng như em ấy, nhất định sau này sẽ thành công. Hy vọng, mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với em ấy.
Sài Gòn tối nay lại phải say cùng e rồi các bác ạ ...kkk.
"Cô gái ạ, đừng chọn hạnh phúc mà hãy chọn bình an nhé. Vì hạnh phúc thì chưa chắc bình an. Nhưng nếu bình an thì chắc chắn sẽ hạnh phúc"

Sửa lần cuối:

ConMeoDen

Thành viên quen thuộc
8/4/21
181
122
43
30
Tân Bình Tp HCM
Nghề nghiệp
thương nhân
Hôn nhân
  1. Độc thân
Chiều cao (cm)
163
Cân nặng
72
Sài Gòn vẫn vậy ha, vẫn nắng gắt, vẫn ồn ào, nhộn nhịp.... Bởi vậy, ng ta nói "ko mợ chợ vẫn đông" cấm có sai. Vì dù có em hay ko có em, thì Sg của mọi ng vẫn vậy...
E chưa vội lo cv luôn ấy...Vì còn một chút việc cá nhân nữa... Tối thứ 7 này, thằng e trai (cùng cha khá mẹ với em) đi Nhật làm việc. E mới rủ nó và bạn gái qua nhà em, chiều nấu gì đó ăn cơm.
E quý nó ghê, nó rất giống bố e (thằng e trai cùng mẹ cùng cha với e thì ko giống.Hì) Mỗi lần nhìn nó, e lại nhớ tới bố em. Bố em mất lâu rồi các bác ạ. E thì thương bố vô cùng....
Có một việc e làm sai với bố, hai việc thất hứa với bố. Đời này, cũng chẳng biết làm sao để sửa chữa và thực hiện...Hì.
Cũng may là hai chị em hợp tính nhau. Nó bảo "Lúc trước e mơ hồ về bố, về các anh chị em nhà mình. Mà gặp chị r, nc với chị, e mới thấy có chút thân quen. Ở nhà, e ko hợp tính với em gái e luôn" - Mẹ của e ấy lấy thêm ng khác, sau khi bố em về Bắc.
Nãy nó hỏi "Tối thứ 7, chị xuống tiễn e nhé" "Ừ cậu, chị xuống chứ!"
Đồng hành với em từ lúc chập chững vào Đại học. Giờ là lúc e bắt đầu thực hiện hoài bão của bản thân.
Ng như em ấy, nhất định sau này sẽ thành công. Hy vọng, mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với em.
"Cô gái ạ, sau này em nhất định phải bình an nhé . Vì hạnh phúc cũng chưa chắc bình an. Nhưng nếu bình an thì chắc chắn sẽ hạnh phúc"
đọc đến đây thì Mèo sure Hà Đinh là nữ rồi
hoang mang lắm lắm chủ thớt ạ

TIM NUA CON LAI

Thành viên quen thuộc
21/4/22
161
76
28
Nghề nghiệp
Kinh Doanh Tự Do
Hôn nhân
  1. Ly hôn
Chiều cao (cm)
156
Cân nặng
50
Ay da gu e bây h lại như con nghiện mới đau :smile (3):
Mô Phập! Mô Phập! Cõi phàm lại sắp có dông bão, ai vào địa ngục bây giờ??? Mô Phập! Mô Thiệt!

LeNguyen

Thành viên quen thuộc
7/4/20
129
150
43
Hà Nội
Nghề nghiệp
CB
Hôn nhân
  1. Độc thân
Chiều cao (cm)
172
Cân nặng
68
Nãy nó hỏi "Tối thứ 7, chị xuống tiễn e nhé".... "Ừ cậu, chị xuống chứ!"
Gặp gỡ và đồng hành với nó từ lúc chập chững vào Đại học. Giờ là lúc nó bắt đầu thực hiện hoài bão của bản thân.
Ng như em ấy, nhất định sau này sẽ thành công. Hy vọng, mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với em ấy.
"Cô gái ạ, đừng chọn hạnh phúc mà hãy chọn bình an nhé. Vì hạnh phúc thì chưa chắc bình an. Nhưng nếu bình an thì chắc chắn sẽ hạnh phúc"
Lâu rồi mới xem, thấy em @Hà Đinh mang cả đất trời Tây Nguyên về phủ sóng. Nếu cuộc đời cho em @Hà Đinh làm thơ - văn thì có lẽ nó cũng dào dạt như sông Sài Gòn ấy nhỉ! Dịp sau, nếu có tái thăm miền đất đỏ cao nguyên em nhớ làm cái ký sự cho nó liền mạch chương, hồi theo dõi :)))​

CẢNH BÁO LỪA ĐẢO

Tìm Kiếm