Yêu em vì mình

Bạn chọn người yêu mình hay người mình yêu?

• Người yêu mình

Bình chọn: 1 50.0%
  • Người mình yêu

Bình chọn: 1 50.0%

• Số thành viên bình chọn
    2

DC 3h

Moderator
Thành viên BQT
Moderator
2/4/20
1,410
565
113
Hà Nội
Nếu lựa chọn giữa người yêu mình và người mình yêu. Bạn chọn ai để cưới?
Chọn người yêu mình để cưới là chọn người chăm sóc cho mình.
Chọn người mình yêu để cưới là chọn mình chăm sóc cho người.
Nếu từ chăm sóc có vẻ nặng nề mang trách nhiệm thì thay bằng từ hy sinh thì chứng minh lựa chọn của bạn là đúng, phải không?
Các bạn thấy sao?
:B101:

DC 3h

Moderator
Thành viên BQT
Moderator
2/4/20
1,410
565
113
Hà Nội
Mình muốn chọn người mình yêu. Và mình đã làm vậy. Hy vọng trên phim này cũng giống ngoài đời thực.

Cheeky

Thành viên mới
28/8/21
29
44
13
33
Nghề nghiệp
Freelance
Hôn nhân
  1. Đã có gia đình
Chiều cao (cm)
167
Cân nặng
61
Mình muốn chọn người mình yêu. Và mình đã làm vậy. Hy vọng trên phim này cũng giống ngoài đời thực.
Đa phần đàn ông sẽ lấy người mình yêu vì bản chất đàn ông ko cần vội, ko sợ sức ép quá nhiều. Khi tìm đc đúng người thì đàn ông mới thấy xứng đáng để gác lại những cuộc chơi + săn đuổi ngoài kia. Tất nhiên xứng đáng ở đây thuộc phạm trù con tim

Phụ nữ thì đa phần hay lấy người yêu mình vì điều quan trọng nhất với họ là sự tin tưởng và ổn định để họ dám trao cả đời và dựa vào :)
Tất nhiên vẫn có ít nhất 10% đi ngược lại tuỳ thuộc vào mức độ yêu bản thân. Vdu ko thiếu gì đàn ông lấy vợ chỉ để giữ nhà còn lại thì vẫn trăng hoa. Tất nhiên anh ấy cũng phải có cảm tình đặc biệt với người ấy.
Câu trả lời của mình là mình sẽ ko lấy ai nếu mình ko yêu anh ấy :D nhưng mình là tuýp người thích được yêu hơn. Nghĩa là phải được chiều hì hì. Tất nhiên là lúc lấy chồng ko yêu một người nào khác. Bởi vì sự lựa chọn dựa theo tính toán thiệt hơn thì ko thể đánh bại đc bản chất luôn thay đổi của cuộc đời hehe. Thế nên thôi các bạn cứ đi theo tiếng gọi con tim í, may ra chỉ có nó mới là nhân tố để chúng ta giữ nhau nhiều năm về sau này nữa :)

nguyetnguyen

Thành viên mới
23/5/20
16
25
13
Nghề nghiệp
Văn phòng
Hôn nhân
  1. Độc thân
Chiều cao (cm)
163
Cân nặng
54
Đa phần đàn ông sẽ lấy người mình yêu vì bản chất đàn ông ko cần vội, ko sợ sức ép quá nhiều. Khi tìm đc đúng người thì đàn ông mới thấy xứng đáng để gác lại những cuộc chơi + săn đuổi ngoài kia. Tất nhiên xứng đáng ở đây thuộc phạm trù con tim

Phụ nữ thì đa phần hay lấy người yêu mình vì điều quan trọng nhất với họ là sự tin tưởng và ổn định để họ dám trao cả đời và dựa vào :)
Tất nhiên vẫn có ít nhất 10% đi ngược lại tuỳ thuộc vào mức độ yêu bản thân. Vdu ko thiếu gì đàn ông lấy vợ chỉ để giữ nhà còn lại thì vẫn trăng hoa. Tất nhiên anh ấy cũng phải có cảm tình đặc biệt với người ấy.
Câu trả lời của mình là mình sẽ ko lấy ai nếu mình ko yêu anh ấy :D nhưng mình là tuýp người thích được yêu hơn. Nghĩa là phải được chiều hì hì. Tất nhiên là lúc lấy chồng ko yêu một người nào khác. Bởi vì sự lựa chọn dựa theo tính toán thiệt hơn thì ko thể đánh bại đc bản chất luôn thay đổi của cuộc đời hehe. Thế nên thôi các bạn cứ đi theo tiếng gọi con tim í, may ra chỉ có nó mới là nhân tố để chúng ta giữ nhau nhiều năm về sau này nữa :)
❤️
Lấy người yêu mình và mình cũng yêu họ!
Không nhân nhượng

Mộc

Nothing is forever
Thành viên BQT
Moderator
26/11/20
751
471
63
Hà Nội
Nghề nghiệp
..
Hôn nhân
  1. Độc thân
  2. Ly hôn
  3. Đã có gia đình
  4. Ly thân
Chiều cao (cm)
150
Cân nặng
100
Nếu lựa chọn giữa người yêu mình và người mình yêu. Bạn chọn ai để cưới?
Chọn người yêu mình để cưới là chọn người chăm sóc cho mình.
Chọn người mình yêu để cưới là chọn mình chăm sóc cho người.
Nếu từ chăm sóc có vẻ nặng nề mang trách nhiệm thì thay bằng từ hy sinh thì chứng minh lựa chọn của bạn là đúng, phải không?
Các bạn thấy sao?
:B101:
Theo kinh nghiệm của chụy thì em bỏ qua cả 2 người đó đi :))) Kiếm 1 người mình ko yêu và ko yêu mình mà lấy cho sòng phẳng :B96:

Sh20

Thành viên nhiệt tình
9/11/20
893
494
63
Lấy người yêu mình mà mình méo yêu, về xô đẩy xong lại tự hỏi thế quái gì mình lại chấp nhận lấy nó.
Lấy người mình yêu, về xô đẩy xong lại bảo ngày xưa mắt mù nên mới lấy nó.
Thế nên méo lấy ai trong mớ ấy. Hợp thì lấy, bác sĩ bảo lấy thì lấy, ba má bảo lấy thì lấy, lừa được đứa nào lấy đứa đó, bị đứa nào lừa thì lấy đứa đó. Thế thôi để sau này còn có lý do mà tính tiếp :B101::B60:

Mummim@95

Thành viên quen thuộc
15/6/18
95
104
33
27
Cần thơ
Để yêu thì chọn người mình yêu, để cưới thì chọn người yêu mình.
Vì yêu mình nên họ sẽ có trách nhiệm hơn nếu cưới nhau, yêu thì dễ mà để cưới rồi sống chung với nhau thì nó dài và khó khăn lắm.
Mình sẽ chọn cưới người yêu mình.

Tìm Kiếm

Bài tương tự

Tâm Sự

Bài mới

Top Bottom